Najeriya ta Shiga Jerin ƙasashen da za su Nemo Mafita Kan Rikicin Gaza

 

Ƙungiyar ƙasashen musulmi ta duniya ta OIC da ta ƙasashen larabawa sun zaɓi Najeirya cikin jerin ƙasashen da aka ɗora wa alhakin sasantawa tsakanin Isra’ila da Falasɗinawa don kawo ƙarshen yaƙin da ke tsakanin ƙasashen.

Wanda hakan ya sa Najeriya ta zama ƙasar baƙar fata daga yankin kudu da sahara a Afrika da aka zaɓa don yin wannan sulhu.

Sauran ƙasashen da aka zaɓa domin shiga tsakani kan rikicin na Isra’ila da Falasɗinawa sun haɗa da Saudiya, da Jordan, da Masar, da Qatar, da Turkiya, da kuma Indonisiya.

Ministan harkokin waje na Najeriya, Yusuf tuggar, wanda ya tabbatar wa BBC da batun, ya ce wanna ya ƙara ɗaukaka darajar Najeriya.

Ya kuma ce matakin zai taimaka wajen matsa wa ɓangarorin biyu lamba wajen kawo dawwamammen zaman lafiya a tsakanin Isra’ila da Falasɗinawa.

 
VISIT OUR OTHER WEBSITES
PRNigeria.com EconomicConfidential.com Hausa.PRNigeria.com
EmergencyDigest.com PoliticsDigest.ng TechDigest.ng
HealthDigest.ng SpokesPersonsdigest.com TeensDigest.ng
ArewaAgenda.com Hausa.ArewaAgenda.com YAShuaib.com