Hukuncin da Kotu ta Yanke wa Tsohon Shugaban Peru da Matarsa

 

An samu tsohon shugaban ƙasar Peru, Ollanta Humala da laifin halasta kuɗin haram tare da yanke masa hukuncin ɗaurin shekaru 15 a gidan yari.

Wata kotu a Lima babban birnin ƙasar, ta ce Humala ya karƁi kuɗaɗe ba bisa ƙa’ida ba daga wani kamfanin gine-gine na Brazil Odebrecht domin ya gudanar da yaƙin neman zaɓensa a shekarun 2006 da 2011.

Ita ma matarsa, Nadine Heredia, wanda ta kafa jam’iyyar Nationalist Party tare da Humala, an same ta da laifin halasta kudin haram, inda ita ma aka yanke mata hukuncin ɗaurin shekara 15.

Ƙasar Brazil ta bai wa Heredia mafaka kuma za ta samu amintacciyar hanyar tafiya can tare da ɗanta, in ji ma’aikatar harkokin wajen Peru.

Bayan shari’ar da ta shafe fiye da shekaru uku ta na gudanarwa, kotun ta yanke hukuncin da aka daɗe ana jira a ranar Talata.

Humala ya halarci yanke hukuncin da kansa yayin da matarsa ​​ta ji ta hanyar bidiyo.

Tsohon shugaban ƙasar mai shekaru 62 da matarsa ​​sun musanta aikata ba daidai ba.

 
VISIT OUR OTHER WEBSITES
PRNigeria.com EconomicConfidential.com Hausa.PRNigeria.com
EmergencyDigest.com PoliticsDigest.ng TechDigest.ng
HealthDigest.ng SpokesPersonsdigest.com TeensDigest.ng
ArewaAgenda.com Hausa.ArewaAgenda.com YAShuaib.com

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here