Sauyin Yanayi na ƙara Yaɗa Cutar Zazzabin Cizon Sauro – Rahoto

 

Wani sabon rahoto ya yi gargaɗin cewa sauyin yanayi na ƙara yaɗa cutar Malaria, musamman yadda aka fuskanci tsananin zafi a sassa daban-daban na duniya.

Rahoton da Global Fund ta fitar, ya zo daidai da ranar da MDD ta ware domin tattauna batun zazzabin cizon sauro.

Mummunar ambaliyar ruwa da aka fuskanta a Pakistan, ta kara yaɗa sauro a sassan ƙasar, kuma sama da mutane miliyan 1,600 ne suka kamu da cutar Malaria a faɗin ƙasar.

Hukumar Lafiya ta Duniya ta ce ƙasashen Afirka na fuskantar ƙaruwar malaria, daga kashi 95 a shekarar 2021 zuwa kashi 96, inda kuma ta ce yara da mata masu juna biyu ne za su fi shan wuya.

 
VISIT OUR OTHER WEBSITES
PRNigeria.com EconomicConfidential.com Hausa.PRNigeria.com
EmergencyDigest.com PoliticsDigest.ng TechDigest.ng
HealthDigest.ng SpokesPersonsdigest.com TeensDigest.ng
ArewaAgenda.com Hausa.ArewaAgenda.com YAShuaib.com

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here