Hauhawar Farashin Kayayyakin Abinci ya Tashi Zuwa Kashi 33.93 a Najeriya
Hauhawar farashi na watan Disamba ya kai tsananin da ba a taɓa gani ba cikin sama da shekara 27a Najeriya.,
An samu hauhawar farashin kayayyakin abinci, abin da ya janyo tsadar rayuwa ga ƴan ƙasar da kuma matsin lamba kan babban bankin ƙasar da ya ƙara kuɗin ruwa.
Read Also:
Farashin kayayyaki ya tashi cikin watanni 12 a jere a watan Disamba zuwa kashi 28.92 bayan da ya kai kashi 28.20 a watan Nuwamba, a cewar Hukumar Kididdiga ta Ƙasar (NBS) ranar Litinin.
Rabon da a samu irin wannan hauhawar farashi a ƙasar da ke sahun gaba a girman tattalin arziki a Afrika tun 1996.
NBS ya ce hauhawar farashi a Najeriya ya tashi zuwa kashi 33.93 a watan Disamba daga kashi 32.84 a watan Nuwamba.
Hukumar ta ce kayayyakin da farashinsu ya yi tashin gwauron zabi sun haɗa da burodi, abinci dangin hatsi, mai, kifi, nama, kayan itace da kuma kwai.
Masana sun ce ƙaruwar kuɗin man fetur da kuma karyewar darajar naira na cikin abubuwan da suka janyo hauhawar farashin.