Shugaban Uganda ya Haramta wa Masu Maganin Gargajiya Jinyar Masu Ebola a Fadin ƙasar

 

Shugaban ƙasar Uganda Yoweri Musaveni ya gargaɗi masu maganin gargajiya su daina karɓar masu Ebola da sunan yi masu magani.

Hakan na zuwa ne bayan da wani mutum mai shekara 45 ya mutu bayan ya gudo daga wani ƙauye a yankin Mubende, inda cutar ta ɓulla.

Hukumomi sun ce mutumin ya nemi magani a wurin masu maganin gargajiya kafin zuwa asibitin Kampala, babban birnin ƙasar, inda ya mutu bayan an kwantar da shi.

Yanzu haka dai cutar ta kashe mutum 19 a ƙasar ta Uganda, bayan ɓullar ta kimanin wata ɗaya da ya gabata.

Haka nan kuma shugaban ƙasar ya bai wa jami’an tsaro umurnin kamo duk wani mutum da ya yi hulɗa da mai ɗauke da cutar matuƙar ya ƙi killace kansa.

Bugu da ƙari kotun ta umurci a mayar wa Saminu Turaki takardunsa na tafiye-tafiye.

 
VISIT OUR OTHER WEBSITES
PRNigeria.com EconomicConfidential.com Hausa.PRNigeria.com
EmergencyDigest.com PoliticsDigest.ng TechDigest.ng
HealthDigest.ng SpokesPersonsdigest.com TeensDigest.ng
ArewaAgenda.com Hausa.ArewaAgenda.com YAShuaib.com

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here