Ƙungiyar  OPEC za ta Rage Yawan Man da Najeriya ke Fitarwa da Kashi 20 Cikin 100

Ƙungiyar Ƙasashen Masu Arzikin man Fetur ta OPEC tare da ƙawayenta sun amince da rage ganga miliyan 1.393 na man da suke fitarwa zuwa kasuwannin duniya a kowacce rana.

Matakin da zai tilasta rage adadin man da Najeriya ke fitarwa da kashi 20.7 cikin 100.

Yarjejeniyar da ƙungiyar ta cimma bayan wani taro da ta gudanar a ƙarshen mako ta tanadi cewa Najeriya wadda ke kan gaba a arzikin man fetur a Afirka za ta rika fitar da ganga miliyan 1.380 a kowacce rana daga watan Janairu zuwa Disambar 2024.

Ana sa ran Najeriya za ta riƙa fitar da ganga miliyan 1.826 zuwa 1.747 a kowacce rana, daga watan Agusta zuwa Nuwamba masu zuwa.

Dama dai rahotonni na cewa ƙasar ba ta fitar da adadin man da OPEC ta keɓe mata, lamarin da masana ke ganin ya taimaka wajen rage kudin shigar da take samu daga sayar da man.

Matakin da OPEC ɗin ta ɗauka na rage adadin man da ƙasashen ke fitarwa zai shafi kuɗin shiga da gwamnatocin ƙasashen ke samu.

Matakin da masana ke ganin zai shafi kasafin kuɗin ƙasashen da tattalin arzikinsu, musamman Najeriya wadda man fetur ne babbar hanyar samun kuɗin shigarta.

 
VISIT OUR OTHER WEBSITES
PRNigeria.com EconomicConfidential.com Hausa.PRNigeria.com
EmergencyDigest.com PoliticsDigest.ng TechDigest.ng
HealthDigest.ng SpokesPersonsdigest.com TeensDigest.ng
ArewaAgenda.com Hausa.ArewaAgenda.com YAShuaib.com